วันที่ ๓๑ มกราคม ๒๕๖๗ พระคมสัน ฐิตเมธโส, ผศ.ดร. อาจารย์ประจำภาควิชาเศรษฐศาสตร์ และ ผศ.ดร.เอนก ใยอินทร์ อาจารย์ประจำภาควิชารัฐศาสตร์ ลงพื้นที่บริการวิชาการแก่ชุมชน เป็นวิทยากรกระบวนการดึงศักยภาพชุมชนเพื่อกำหนดมาตรการในการพัฒนา ภายใต้โครงการวิจัย โครงการวิสาหกิจยั่งยืน : การสร้างเครือข่ายและสร้างมาตรการส่งเสริมการมีงานทำของผู้สูงอายุ ชุมชนวัดดงตะขบ อำเภอตะพานหิน จังหวัดพิจิตร ซึ่งจัดโดย คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ซึ่งได้รับทุนอุดหนุนโครงการวิจัยจากสำนักงานคณะกรรมการวิจัยแห่งชาติ (วช.)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/1459384_0-300x225.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/1459385_0-300x225.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/1459386_0-300x225.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/1459391_0-300x225.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/1459392_0-300x225.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/1459393_0-300x225.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/1459388_0-300x169.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/1459394_0-300x169.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/1459395_0-300x169.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/1459396_0-300x169.jpg)
.