วันที่ ๑๙ พฤษภาคม ๒๕๖๖ เวลา ๑๘.๓๐ – ๒๐.๓๐ น. พระเดชพระคุณ พระอุดมสิทธินายก, รศ.ดร. คณบดีคณะสังคมศาสตร์ เมตตาบรรยายพิเศษ หัวข้อ “พระธรรมทูตกับงานสาธารณูปการและสาธารณะสงเคราะห์” โครงการอบรมพระธรรมทูตสายต่างประเทศ รุ่นที่ ๒๙ ในการนี้ คณบดีคณะสังคมศาสตร์ ได้ถวายปัจจัย จำนวน ๗,๐๐๐ บาท ร่วมทำบุญในโครงการดังกล่าว โดยมี พระมหาประยูร โชติวโร, ดร. ผู้อำนวยการวิทยาลัยพระธรรมทูต ถวายการต้อนรับ ณ ห้องเธียเตอร์ โซน C อาคารเรียนรวม มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ตำบลลำไทร อำเภอวังน้อย จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/1299515-300x200.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/1299283-300x200.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/1299284-300x200.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/1299281-300x200.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/1299282-300x200.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/1299285-300x200.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/1299287-300x200.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/1299288-300x200.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/1299289-300x200.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/1299290-300x200.jpg)
ภาพ : เอ
ข่าว : พระมหาพิสุทธิ์ สิทฺธิเมธี
.