วันจันทร์ที่ ๒๑ กันยายน ๒๕๖๓ เวลา ๐๘.๓๐ น. พระครูปริยัติกิตติธำรง, รศ.ดร. คณบดีคณะสังคมศาสตร์ เป็นประธานเปิดโครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากร ภาควิชารัฐศาสตร์ คณะสังคมศาสตร์ ซึ่งจัดโดย หลักสูตรบัณฑิตศึกษา ภาควิชารัฐศาสตร์ คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2020/09/119752394_3302317369804055_7570935419832100068_n.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2020/09/119753678_3302317569804035_8461263496601735871_n.jpg)
ภายในโครงการ รศ.ดร.สุรพล สุยะพรหม รองอธิการบดีฝ่ายกิจการทั่วไป ผู้อำนวยการหลักสูตรบัณฑิตศึกษา ภาควิชารัฐศาสตร์ ได้ชี้แจงและให้แนวทางในการทำแผนพัฒนาบุคลากร IDP
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2020/09/119937745_3302317439804048_8626867902120877119_n.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2020/09/119816025_3302317636470695_6473754410414860895_n.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2020/09/119887179_3302317796470679_7803069957262469496_n.jpg)
จากนั้น รศ.ดร.เกียรติศักดิ์ สุขเหลือง รองคณบดีคณะสังคมศาสตร์ ฝ่ายวิชาการ นำเสนอรูปแบบการจัดทำแผนพัฒนาบุคลากร IDP
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2020/09/119744732_3302317489804043_8215698334840949437_n.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2020/09/119641159_3302318059803986_5041950319710828446_n.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2020/09/119732034_3302317683137357_5092891900497483657_n.jpg)
ทั้งนี้ มีบุคลากรภาควิชารัฐศาสตร์ เข้าร่วมโครงการโดยพร้อมเพรียงกัน ณ ห้อง B๕๐๘-B๕๐๙ ชั้น ๕ อาคารเรียนรวม โซน B คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ตำบลลำไทร อำเภอวังน้อย จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
[https://bit.ly/35NzjYX -PDF]
[Words https://bit.ly/3hGbF2Y]
ภาพ : หลักสูตรบัณฑิตศึกษา ภาควิชารัฐศาสตร์ คณะสังคมศาสตร์ มจร
ข่าว : เรวดี จรรยา