วันเสาร์ที่ ๑๒ เดือนมีนาคม พ.ศ.๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น. พระครูปริยัติกิตติธำรง, รศ.ดร. คณบดีคณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย และนายชัชวาล โพธิยอด นายกเทศมนตรีตำบลท่ากว้าง อำเภอสารภี จังหวัดเชียงใหม่ ลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ ระหว่าง คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย กับ เทศบาลตำบลท่ากว้าง อำเภอสารภี จังหวัดเชียงใหม่ โดยมี รศ.ดร.เกียรติศักดิ์ สุขเหลือง รองคณบดีคณะสังคมศาสตร์ ฝ่ายวิชาการ ร่วมเป็นสักขีพยานและชี้แจงวัตถุประสงค์ในการดำเนินงาน และมอบหมายให้ อาจารย์ ดร.เอนก ใยอินทร์ อาจารย์ประจำภาควิชารัฐศาสตร์ ขับเคลื่อนโครงการสังคมศาสตร์บริการวิชาการสู่ชุมชน เรื่อง การพัฒนาระบบชุมชนจัดการตนเองเเบบออนไลน์ ทั้งนี้ มีผู้บริหาร คณาจารย์ และเจ้าหน้าที่คณะสังคมศาสตร์ พร้อมด้วยผู้ใหญ่บ้าน หมู่ที่ ๕ กรรมการบริหารหมู่บ้าน ตัวแทนกลุ่มอาชีพ และประชาชนทั่วไปในตำบลท่ากว้าง อำเภอสารภี จังหวัดเชียงใหม่ เข้าร่วมในพิธีลงนามในครั้งนี้ด้วย ณ ศาลาเอนกประสงค์ หมู่ที่ ๕ ตำบลท่ากว้าง อำเภอสารภี จังหวัดเชียงใหม่ และผ่านระบบออนไลน์โดยใช้โปรแกรม Zoom
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/2-3-1024x576.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/3-3-1024x576.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/4-3-1024x576.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/7-2-1024x640.jpg)
![](http://soc.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/6-2-1024x640.jpg)
ข่าว : เรวดี จรรยา